Thursday, December 16, 2021

MUISLAMU WA SAUDI ARABIA SASA NI MKRISTO IMARA

 



Emad Al Abdy anasema ni dhamira yake kupeleka injili ya Yesu Kristo kwa Waislamu nchini Saudi Arabia.

Emad Al Abdy alikuwa Muislamu shupavu. Aliona kuwa ni dhambi kubwa kutilia shaka imani yake licha ya kuwa na sababu kadhaa za kufanya hivyo. Alikua na maisha magumu baada ya babake kuitelekeza familia yake baada ya kuoa mwanamke mwingine. Hilo lilimfanya atilie shaka imani yake hata zaidi. “Nilikuwa na maswali mengi kuhusu imani yangu ya Kiislamu, lakini niliogopa

Wafanyie kazi kwa sababu niliogopa ningekuwa nakufuru. Nilioa na kupata watoto wanne, lakini sikuwahi kuwatendea vyema kwa sababu ya mfano wa baba yangu aliniwekea,” Emad anasema. Wakati fulani Emad alikutana na kikundi kwenye ‘Pal-talk’ chumba cha mazungumzo mtandaoni ambapo watu walijadiliana kuhusu Mungu. Anasema kwamba huo ulikuwa mwanzo wa mabadiliko ya maisha yake na kwamba alitambua kwamba Yesu Kristo alikuwa Mungu wa kweli na Mwokozi. “Niliona kwamba maswali yanayoulizwa hapo yanarudia mawazo yangu. Nilijaribu kutetea dini yangu na nabii wakati wa majadiliano, lakini sikuweza.

Kisha ilinigusa kwamba nilikuwa nimekwama katika imani isiyo sahihi,” Emad asema. Emad alitembelea kanisa moja katika nchi jirani na kuomba Biblia. “Nilimtembelea Mchungaji katika kanisa lile na tukasali pamoja kwa Mungu ambaye sikuwahi kumjua. Siku tatu baadaye Yesu Kristo alinitokea katika ndoto na kusema nami. Binti yangu ambaye hakuwahi kusikia habari za Yesu hapo awali, pia alianza kuzungumza nami juu Yake. Wakati huo, mkono wake ulikuwa umevunjika sana na alihitaji kufanyiwa upasuaji. Tuliomba kwa kutumia jina la Yesu na akapona,” Emad anasema. Mnamo 2002 Emad alibatizwa na mnamo 2004 alifungwa gerezani na maafisa wa Saudi Arabia kwa sababu ya imani yake katika Yesu Kristo. “Jela, niliwekwa pamoja na magaidi 81 ambao nilishiriki nao injili. Niliteswa mara kadhaa lakini bado nilizungumza juu ya Yesu kwa sababu katika ndoto yangu, Yesu alisema kwamba ilikuwa jukumu langu kutangaza injili kwa Wasaudi. Emad sasa anaendesha ‘Saudi Christian Concern’, shirika la kueneza injili nchini Saudi Arabia. Pia anahusishwa na Jarida la Saudia ambalo linaendeshwa na Dk Khalid, Mkristo mwingine wa Saudia.

Shalom




No comments:

JIWE JEUSI LA MAKKA

 

TRENDING NOW